李芳 สอน 小美 ให้รู้จักถามราคาเป็นภาษาจีนและพูดจำนวนเงินอย่างถูกต้องขณะซื้อของ
ครูหลี่ แอปเปิ้ลลูกนี้ราคาเท่าไหร่คะ?
แอปเปิ้ลลูกนี้ลูกละ 3 หยวนค่ะ
งั้นสองลูกก็ 6 หยวน ใช่ไหมคะ?
ใช่ค่ะ คำนวณได้เร็วมากเลยนะ
แล้วนมขวดนี้ราคาเท่าไหร่คะ?
5 หยวน 5 เหมา ก็พูดว่า ‘ห้าหยวนห้าเหมา’ ก็ได้ค่ะ
ถ้าเป็น 1 หยวน 8 เหมาล่ะคะ?
ก็พูดว่า ‘หนึ่งหยวนแปดเหมา’ ค่ะ
อ๋อ เวลาซื้อของต้องถามราคาให้เป็น แล้วก็ฟังตัวเลขให้เข้าใจด้วย
ใช่แล้ว แบบนี้หนูก็จะซื้อของเองในร้านได้แล้วล่ะ
ทำไมต้องใช้แอปนี้
ถาม AI ได้ เล่นซ้ำได้ บันทึกคำศัพท์ และติดตามความก้าวหน้าได้ง่าย
มีบทสนทนากว่า 1,000 บทและข่าวภาษาจีนง่ายๆ อีกกว่า 500 บทความ
เล่นซ้ำ ปรับความเร็ว และบันทึกคำศัพท์ได้
รับคำอธิบายไวยากรณ์และโครงสร้างประโยคทันที